NRRL2673-111-600124500150064
พระพุทธลิ้นทองยุคแรก วัดเทียนถวายปทุมธานีเนื้อช็อกโกแลต
หลวงปู่สอน พระปทุมวรนายก อดีตเจ้าคณะจังหวัดปทุมธานีจัดสร้าง
เป็นพระในยุคปี 246X พุทธคุณยอดเยี่ยมเมตตามหานิยม
ถ้องถิ่นปทุมธานี ทราบดีถึงพุทธคุณ และเป็นที่ต้องการของนักสะสม
เปิดบูชาที่ 3590 บาท
จัดส่ง EMS ทั่วไทย
![](http://www.bt-pra.com/images/column_1504253558/ชำระเงิน(1).gif)
![](http://www.bt-pra.com/images/column_1504253558/1.jpg)
![](http://www.bt-pra.com/images/column_1504253558/2.jpg)
![](http://www.bt-pra.com/images/column_1504253558/3.jpg)
พระพุทธลิ้นทอง วัดเทียนถวาย ยุดปี24กว่าๆๆ จัดสร้างโดยท่านเจ้าคุณสอน หรือพระปทุมวรนายก อดีตเจ้าคณะจังหวัดปทุมธานี ลูกศิษย์ พระธรรมนุสารี (สว่าง) วัดเทียนถวาย หลวงปู่สอนท่านมีความเชี่ยวชาญทางเมตตามหานิยม ท่านได้เคยไปร่วมงามปลุกเสกพิธีวัดราชบพิธ ปี2481 ในประเภทเครื่องรางเมตตามหานิยม ค้าขายร่ำรวย
พระคาถาก่อนใช้ดังนี้ ตั้งนะโม 3 จบ และตามด้วย
พุทโธ พุทธานัง พุทธะลาภัง
วิภาสิตัง พุทธะตัง สะมะนุปัตโต
พุทธะโกตัง ชิวหาสุวัณณัง มะธุวาจัง ปิยัง มะมะๆๆ
เข้าหาเจ้านายดีนะแล อีกนิดหนึ่งครับ ท่านเป็นหนึ่งในอาจารย์ที่ได้ร่วมปลุกเสกเหรียญหล่อวัดเขาตะเครา เพชรบุรี ใน ปี2468 และนำบล็อกสร้างเป็นผง ที่มีแบบคล้ายกัน จนเซียนบางท่านนึกเป็นของเพชรบุรี คนเก่าๆๆ แถววัดที่บวชที่วัดเทียนมักจะได้รับ เหรียญหล่อให้เป็นที่ระลึก ตอนสึกพระก็มากมายหลายท่านครับ
ขอบคุณข้อมูลจากท่าน พุทธมงคล (เว็ปพระ)
![](http://www.bt-pra.com/images/column_1504253558/33.jpg)